Ngày 20/10, Transerco chính thức vận hành tuyến buýt 109 (bến xe Mỹ Đình - sân bay Nội Bài) với giá vé 8.000đ/lượt.
Tin nên đọc
Đà Nẵng: Tìm ra danh tính tên côn đồ ném đá, phá hoại xe bus
Bản tin Xe Plus: Hàng loạt xe bus trong nội đô vô tư nhả khói đen ra đường
Tạm giữ tài xế xe Bus gây tai nạn khiến 5 người thương vong
Khoảnh khắc Bùi Tiến Dũng “lạch bạch” chạy ra xe bus, tay vẫn cầm theo trái bưởi gây sốt mạng xã hội
|
Tổng Công ty Vận tải Hà Nội mở tuyến buýt 109 nối sân bay Nội Bài với bến xe Mỹ Đình với giá vé là 8.000 đồng/lượt. Ảnh: Transerco. |
Đây là tuyến buýt tăng cường kết nối từ sân bay Nội Bài về trung tâm của Thủ đô, đa dạng về hướng tuyến, tạo điều kiện thuận lợi để thu hút hành khách sử dụng xe buýt.
Việc kết nối đầu cuối với các tuyến buýt nội đô tại bến xe Mỹ Đình sẽ tạo thuận lợi hơn cho hành khách khi phải trung chuyển đi lại hành trình dài, giảm thời gian chờ đợi cho hành khách và góp phần nâng cao chất lượng dịch vụ trên tuyến 07, giảm được tình trạng quá tải trên tuyến 07 hiện nay
Xe buýt có sức chứa 60 chỗ, các xe đều được trang bị đầy đủ các tiện ích phục vụ hành khách như: đèn LED, wifi miễn phí, GPS kết nối âm thanh tự động và sử dụng công nghệ truyền dẫn tốc độ cao cho phép cập nhật hệ thống âm thanh từ trung tâm tạo thuận lợi trong quá trình quản lý, điều hành và kiểm soát xe hoạt động trên tuyến đồng thời giúp cho việc cập nhật thông tin thay đổi dịch vụ đến với khách hàng nhanh chóng và thuận tiện.
Đây là tuyến xe buýt thứ 8 kết nối sân bay Nội Bài với khu vực nội đô, nhằm mục tiêu tạo thuận lợi hơn cho hành khách và giảm tải cho các tuyến buýt từ sân bay về các khu vực nội đô.
TTXVN đưa tin, Tuyến buýt này có cự ly 27km, với 96 lượt xe/ngày, tần suất 20-30 phút/lượt, giá vé 8.000 đồng/lượt.
Thời gian mở bến là 5 giờ và chuyến cuối là 21 giờ cùng ngày.Tuyến có lộ trình chiều đi từ Bến xe Mỹ Đình-Phạm Hùng-quay đầu tại điểm mở giữa trụ T296, T297 đường vành đai 3 trên cao-Phạm Hùng-Phạm Văn Đồng-cầu Thăng Long-Võ Văn Kiệt-quay đầu tại điểm mở (đối diện Công ty cổ phần Vận chuyển Gia Bảo)-Võ Văn Kiệt-Sân bay Nội Bài (sân đỗ P2, nhà ga T1).
Chiều về từ Sân bay Nội Bài (sân đỗ P2, nhà ga T1)-Võ Văn Kiệt-đường vào sân đỗ nhà ga T2, Sân bay Nội Bài-Võ Văn Kiệt-Cầu Thăng Long-Phạm Văn Đồng-Phạm Hùng-Bến xe Mỹ Đình.